DANH SÁCH PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Từ khóa:
Cơ quan Phúc đáp:
Lĩnh vực:
Ngày gửi từ:
đến
Tổng số 236 phản ánh, kiến nghị được phúc đáp.

Hỏi về thủ tục cập nhật thông tin cho QSDD hiện đang thế chấp ngân hàng (08/01/2019)

Nội dung: Kính gửi anh chị,Em là bên ngân hàng, bên em có nhận tài sản đảm bảo là QSDD và tài sản gắn liền với đất của một công ty tại Vĩnh Phúc. Hiện tại, bên thế chấp có sự thay đổi về số đăng ký doanh nghiệ...

Phúc đáp: Về nội dung câu hỏi của anh chị, anh chị có thể tới trực tiếp Quầy hướng dẫn của Sở Tài nguyên và Môi trường tại Trung tâm Hành chính công tỉnh Vĩnh Phúc. Địa chỉ: Số 5 Nguyễn Trãi, Phường Liên Bảo...

Hỏi về việc giải quyết hồ sơ xin cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (24/12/2018)

Nội dung:ĐƠN ĐỀ NGHỊ GIẢI QUYẾT HỒ SƠ CẤP GIẤY CHỨNG NHẬN QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤTKính gửi: UBND tỉnh Vĩnh Phúc            Tên Tôi là: Trần Đức Toản, sinh năm 1978            CNMD số: 135203530;  ngày cấp: 20.9.2011...

Phúc đáp: Sau khi tiếp nhận nội dung phản ánh kiến nghị của công dân nêu trên, Sở Tài nguyên và Môi trường đã giao Văn phòng Đăng ký đất đai tỉnh Vĩnh phúc phối hợp với các cơ quan nhà nước có thẩm quyền kiểm...

Làm việc bán thời gian, không đủ 14 ngày công trên tháng có được tham BHXH không (25/12/2018)

Nội dung: Công ty em có 1 nhân viên 1 tuần đến công ty 1 lần, ngoài ra các ngày trong tuần nếu có phát sinh công việc anh đó làm việc tại nhà. Cuối tháng có bảng chấm công tổng hợp giờ làm việc trong tháng đó....

Phúc đáp: BHXH tỉnh trả lời Đường dây nóng của UBND tỉnh như sau: Căn cứ theo quy định tại Khoản 4 Điều 42 Quyết định số 595/QĐ-BHXH ngày 14/4/2017 của Tổng giám đốc Bảo hiểm xã hội Việt Nam về việc ban hành q...

Hỏi giải quyết hồ sơ xin cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (24/12/2018)

Nội dung:ĐƠN ĐỀ NGHỊ GIẢI QUYẾTHỒ SƠ CẤP GIẤY CHỨNG NHẬN QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤTKính gửi: UBND tỉnh Vĩnh PhúcTên tôi làHoàng Minh Đoàn, sinh năm1971Số CMND 135129330, ngày cấp: 02.3.2014, nơi cấp: CA tỉnh Vĩnh PhúcĐ...

Phúc đáp:

Phản ánh, kiến nghị (13/12/2018)

Nội dung:Tôi là: Nguyễn Văn Hùng Sinh ngày 15/10/1956 Số CMND: 135172638 Hộ khẩu thường trú: Thôn Đồi Thông, xã Hợp Châu, huyện Tam Đảo, Vĩnh Phúc. Tôi xin phản ánh với cơ quan Tỉnh một việc như sau: Trước đây...

Phúc đáp: Sau khi nghiên cứu, kiểm tra nội dung phản ánh của ông Nguyễn Văn Hùng Sinh ngày 15/10/1956 Số CMND: 135172638 Hộ khẩu thường trú: Thôn Đồi Thông, xã Hợp Châu, huyện Tam Đảo, Vĩnh Phúc như sau: Thá...

Công văn hỏi đáp vướng mắc về tài sản khi di chuyển địa điểm (11/12/2018)

Nội dung: Công ty có vướng mắc về cách xử lý tài sản không di chuyển được khi di chuyển địa điểm kinh doanh.Kính mong nhận được hướng dẫn của quý cơ quan có thẩm quyền.

Phúc đáp: Ngày 11/12/2018, Cục Thuế tỉnh Vĩnh Phúc nhận được 01 phản ánh, kiến nghị của Quý Doanh nghiệp trên Hệ thống tiếp nhận, giải quyết các phản ánh, kiến nghị của các Tổ chức, cá nhân trên địa bàntỉnh V...

Hỏi về chế độ nghỉ thai sản đối với giáo viên (04/12/2018)

Nội dung:Vợ tôi là giáo viên tiểu học đang nghỉ chế độ thai sản nhưng trong thời gian nghỉ thai sản trùng với 2 tháng hè. Tôi được biết Cục nhà giáo và cán bộ quản lý giáo dục của Bộ giáo dục có phát hành văn ...

Phúc đáp: Sở GD&ĐT nhận được phiếu chuyển phản ánh kiến nghị của Bộ phận quản trị hệ thống đường dây nóng về việc “Hỏi về chế độ nghỉ thai sản đối với giáo viên”, Sở Giáo dục và Đào tạo có ý kiến như sau: Că...

đối tượng được hỗ trợ chi phí cho người lao động đi làm việc có thời hạn ở NB (13/12/2018)

Nội dung:Chồng tôi mới được cty Exedy Việt nam cử sang Nhật học tập và làm việc, thời hạn 3 năm. ngày bay 29/11/2018, vậy trường hợp của chồng tôi có thuộc diện được hỗ trợ chi phí cho người lao động đi làm vi...

Phúc đáp: Sở Lao động - Thươgn binh và Xã hội tỉnh Vĩnh Phúc trả lời như sau: 1. Với nội dung hỏi: Chông bà được Công ty Exedy Việt Nam cử sang Nhật học tập và làm việc 3 năm có thuộc diện được hỗ trợ chi ph...

chính sách hỗ trợ chi phí cho người lao động đi làm việc có thời hạn, thực tập sinh kỹ thuật theo hợp đồng tại Nhật bản (05/12/2018)

Nội dung: Tôi được biết hiện nay  tỉnh Vĩnh Phúc đang có chính sách hỗ trợ chi phí cho người lao động đi làm việc có thời hạn, thực tập sinh kỹ thuật theo hợp đồng tại Nhật Bản theo Nghị quyết 207/2015/NQ-HĐND...

Phúc đáp: Sở Lao động - TB&XH nhận câu hỏi từ người gửi thông qua Hệ thống đường dây nóng. Sau khi nghiên cứu nội dung câu hỏi và đối chiếu với các quy định hiện hành, Sở Lao động - TB&XH có ý kiến như sau: ...

Đường dây nóng TCMT: Ô nhiễm môi trường tại xã Đình Chu, huyện Lập Thạch, tỉnh Vĩnh Phúc (11/12/2018)

Nội dung:Kính gửi: Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Vĩnh Phúc Đường dây nóng của Tổng cục Môi trường nhận được thông tin phản ánh của người dân về vụ việc gây ô nhiễm môi trường, thông tin cụ thể như sau: 1. ...

Phúc đáp:

1234567...SauCuối »Tổng số phản ánh, kiến nghị được phúc đáp: 236