DANH SÁCH PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Từ khóa:
Cơ quan Phúc đáp:
Lĩnh vực:
Ngày gửi từ:
đến
Tổng số 236 phản ánh, kiến nghị được phúc đáp.

Cảnh sát giao thông BKS 88A004.58 vi phạm giao thông. (25/08/2017)

Nội dung:Kính gửi phòng cảnh sát giao thông tỉnh Vĩnh Phúc. Ngày hôm nay 25/08/2017 khoảng 7h30 phút cháu có di chuyển từ Vĩnh Yên xuống Bình Xuyên qua đoạn vòng xuyến trạm thu phí quất lưu. Khi đó cháu và c...

Phúc đáp:          Kính gửi:  Ban quản trị hệ thống đường dây nóng UBND tỉnh Vĩnh Phúc.Ngày 28/8/2017, Công an tỉnh Vĩnh Phúc nhận được phiếu chuyển phản ánh, kiến nghị của bộ phận quản trị hệ thống đường dây n...

Hoàn thuế GTGT khi chuyển đổi từ doanh nghiệp thông thường sang doanh nghiệp chế xuất (28/08/2017)

Nội dung:Kính gửi Cục thuế tỉnh Vĩnh PhúcNgày 07/01/2017 Công ty TNHH Nanotech vina đã gửi câu hỏi xin sự hướng dẫn về hoàn thuế khi chuyển đổi từ doanh nghiệp thông thường sang doanh nghiệp chế xuất.Ngày 07/0...

Phúc đáp: Ngày 25/8/2017 Cục Thuế tỉnh Vĩnh Phúc nhận được câu hỏi của Công ty TNHH Nanotech Vina (Công ty) trên Cổng thông tin đối thoại doanh nghiệp – Chính quyền tỉnh Vĩnh Phúc về việc xử lý số thuế GTGT khấ...

Phụ cấp chi trả cho cá nhân người nước ngoài (22/08/2017)

Nội dung:Công ty em có chi trả phụ cấp hàng tháng cho người nước ngoài được công ty mẹ cử sang Việt Nam công tác.Họ sang Việt Nam theo hình thức visa 3 tháng( visa loại  hình doanh nghiệp) không có giấy phép l...

Phúc đáp: Cục thuế Vĩnh phúc nhận được câu hỏi của Người nộp thuế qua Hệ thống đường dây nóng của UBND tỉnh, về nội dung này, Cục thuế trả lời như sau:1.Tại Khoản 1, Điều 4 Thông tư 96/2015/TT-BTC ngày 22/06/20...

Kính gửi: Sở Xây dựng Vĩnh Phúc (11/08/2017)

Nội dung:Hỏi về thủ tục hành chính giải quyết hồ sơ thẩm định trong lĩnh vực hoạt động xây dựng

Phúc đáp: Ngày 14/8/2017 Sở Xây dựng nhận được phiếu chuyển phản ánh, kiến nghị của Bộ phận quản trị đường dây nóng (Trực thuộc UBND tỉnh Vĩnh Phúc), đề nghị trả lời ý kiến công dân hỏi về " Thủ tục hành chính ...

Xi nhan ở trạm thu phí Quất Lưu (08/08/2017)

Nội dung:Tôi là người đi làm thường xuyên di chuyển từ Vĩnh Yên sang Bình Xuyên. Hôm trước tôi đi qua đoạn vòng xuyến trước trạm thu phí Quất Lưu thì bị Cảnh sát giao thông thổi phạt lỗi không xi nhan phải. Rõ...

Phúc đáp: Ngày 08/8/2017, Công an tỉnh Vĩnh Phúc nhận được phiếu chuyển phản ánh, kiến nghị của bộ phận quản trị hệ thống đường dây nóng UBND tỉnh về việc đề nghị trả lời phản ánh của công dân việc xử lý vi phạ...

Vị trí đèn giao thông ở T50 (08/08/2017)

Nội dung:Đoạn đường di chuyển từ T50 sang đường Nguyễn Tất Thành gặp đèn đỏ ở ngã tư giao cắt. Tuy nhiên người điều khiển phương tiện khi dừng đèn đỏ ở vị trí này không thể quan sát được tín hiệu đèn giao thôn...

Phúc đáp: Ông Đặng Văn Bình phản ánh, đề nghị UBND thành phố Vĩnh Yên khắc phục tình trạng trên là có cơ sở vì:Hạng mục cây xanh đô thị, đèn tín hiệu giao thông trên địa bàn TP. Vĩnh Yên thuộc thẩm quyền quản l...

Dịch vụ 4G internet (08/08/2017)

Nội dung:Tôi đang sử dụng dịch vụ 3G internet của VNPT. Gần đây rất nhiều nhà mạng quảng cáo nâng cấp lên mạng 4G nhưng tôi không hiểu nâng cấp như vậy để làm gì. Nếu tôi nâng cấp thì mạng có nhanh hơn không? ...

Phúc đáp:  Căn cứ phiếu phản ánh, kiến nghị từ hệ thống tiếp nhận, giải quyết các phản ánh kiến nghị của tổ chức, cá nhân của Bộ phận quản trị hệ thống đường dây nóng tỉnh VP ngày 8/8/2017 vv thắc mắc nâng cấp ...

Kiến nghị về hệ thống đèn chiếu sáng ĐT 302. (04/08/2017)

Nội dung:Kính chào các cơ quan chức năng. Tôi xin trình bày một vấn đề như sau Hệ thống đèn chiếu sáng đường tỉnh 302 đoạn từ ngã tư giao QL 2B(địa phận xã Hợp Châu) đến Cổng vào Khu trung tâm lễ hội Tây ...

Phúc đáp: UBND huyện Tam Đảo phúc đáp công dân về hệ thống chiếu sáng ĐT 302

Hỏi về điều kiện kinh doanh thiết bị phòng cháy (20/07/2017)

Nội dung: Anh chị cho em hỏi :1. Danh sách các thiết bị phòng cháy phải được kiểm định trước khi bán ra thị trường ạ2. Thủ tục xin cấp phép đủ điều kiện kinh doanh thiết bị phòng cháy.Em cảm ơn.

Phúc đáp:

Việc xử lý chất thải, tiêu hủy nguyên vật liệu dư thừa (25/07/2017)

Nội dung:Việc xử lý chất thải, tiêu hủy nguyên vật liệu dư thừa đối với doanh nghiệp thực hiện hàng gia công phải có thông báo cho cơ quan hải quan & theo quy định hiện giờ thì có phải nộp thuế trực tiếp cho c...

Phúc đáp:  Kính gửi: UBND tỉnh Vĩnh Phúc (Bộ phận quản trị Hệ thống đường dây nóng)

« ĐầuTrước...17181920212223...SauCuối »Tổng số phản ánh, kiến nghị được phúc đáp: 236