DANH SÁCH PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Từ khóa:
Cơ quan Phúc đáp:
Lĩnh vực:
Ngày gửi từ:
đến
Tổng số 452 phản ánh, kiến nghị được phúc đáp.

Giờ làm việc hành chính của UBND xã Quang Sơn (09/10/2021)

Nội dung: Không có mặt tại cơ quan làm việc trong giờ hành chính. Dân ra xin giấy chứng nhận vùng xanh lúc 2h30 thì đã đi về nhà và không trở lại cơ quan,phòng tiếp dân thì khoá cửa. Bảo hôm sau ra xin lại thì...

Phúc đáp:           Ngày 12/10/2021, UBND huyện Lập Thạch nhận được phiếu chuyển phản ánh, kiến nghị của Bộ phận quản trị hệ thống đường dây nóng tỉnh Vĩnh Phúc về việc xác minh thông tin công dân Ngô Thị Mùi...

Kiến nghị (11/10/2021)

Nội dung: Hiện tại ở khu Xuân Mai 1 - Phúc Thắng - Phúc Yên - Vĩnh Phúc đang xảy ra tình trạng các hộ dân lấn chiếm đất nông nghiệp để làm nhà ở, tình trạng này đã diễn ra trong nhiều năm nay khiến dư luận bức...

Phúc đáp: Sau khi nhận được ý kiến phản ánh của công dân, UBND thành phố Phúc Yên chỉ đạo UBND phường Phúc Thắng tiến hành kiểm tra, xác minh nội dung phản ánh của công dân trên đường dây nóng của tỉnh Vĩnh P...

Trả lời thắc mắc của người dân thị trấn hương canh -bình xuyên - vĩnh phúc liên quan đến đổ đường bê tông (Bê tông nhựa Asphalt) khu dân cư đồng cang cầu cà (30/09/2021)

Nội dung:Kính gửi các cơ quan ban ngành tỉnh vĩnh phúc!          Các hộ dân tại thị trấn hương canh huyện bình xuyên tỉnh vĩnh phúc xin có ý kiến kiến nghị và thắc mắc kính mong các cơ quan chức năng tỉnh trả ...

Phúc đáp: Sau khi nhận được ý kiến phản ánh của công dân, UBND huyện chỉ đạo UBND thị trấn Hương Canh tiến hành kiểm tra, xác minh nội dung phản ánh của công dân trên đường dây nóng của tỉnh Vĩnh Phúc. Ngày 0...

Về việc thủ tục chuyển địa điểm dự án từ Hà Nội về Vĩnh Phúc (29/09/2021)

Nội dung:Xin kính chào Quý Cơ quan,Tôi tên là Đặng Hữu Luân, hiện đang làm việc tại Công ty TNHH Sindoh Vina.Tôi xin có một đề nghị và kính chuyển thông tin liên quan đến việc triển khai làm thủ tục Chuyển địa...

Phúc đáp: Kính gửi Quý doanh nghiệp,  Sau khi nhận được câu hỏi của Quý Doanh nghiệp, chúng tôi xin phúc đáp như sau:- Về thủ tục điều chỉnh Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp: Theo quy định tại Khoản ...

Phản ánh (02/10/2021)

Nội dung:Tôi đang lao động tại huyện Nhơn trạch Đồng nai.vì đang trong khu vực cách ly phong tỏa . hiện tại tôi đang kho khăn về mọi mặt.tui chưa nhận được sự hỗ trợ nào tại tỉnh Vĩnh Phúc mình.vậy tui mong tỉ...

Phúc đáp: Kính gửi Công dân,  Ban Quản trị Hệ thống đường dây nóng đã nhận được câu hỏi của công dân. Trước hết chúng tôi rất chia sẻ về những khó khăn do tình hình dịch bệnh, để được hỗ trợ nhanh chóng,...

Phản ánh (02/10/2021)

Nội dung:Tôi mong cơ quan chức năng có thẩm quyền.xem xét lại hỗ trợ covid 19 tại thôn Vĩnh Ninh . Đạo trù .Tam Đảo . Vĩnh Phúc. tôi là người dân thôn Vĩnh Ninh hiện đang lao động tại ấp 1.Hiệp Phước. Nhơn trạ...

Phúc đáp: Kính gửi Công dân,  Ban Quản trị Hệ thống đường dây nóng đã nhận được câu hỏi của công dân. Trước hết chúng tôi rất chia sẻ về những khó khăn do tình hình dịch bệnh, để được hỗ trợ nhanh chóng, kị...

Đơn kiến nghị V/v giải quyết đất dịch vụ cho người dân tại dự án Khu đất giãn dân, dịch vụ, TĐC, và đấu giá QSDĐ khu đồng Cửa Đình thôn Đạm Xuyên, xã Tiền Châu, TX Phúc Yên, T Vĩnh Phúc (27/09/2021)

Nội dung: Kính gửi UBND tỉnh Vĩnh Phúc.Tôi là công dân phường Tiền Châu, đại diện cho các hộ dân có đất bị thu hồi tại tại dự khu Cửa Đình tổ dân phố Kim Xuyên, phường Tiền Châu, TP. Phúc Yên, T Vĩnh Phúc. Xin...

Phúc đáp: Kính gửi Công dân,  Ban Quản trị đường dây nóng đã nhận được câu hỏi của Quý Công dân và xin phúc đáp theo văn bản đính kèm. Trân trọng./.

Đơn kiến nghị V/v giải quyết đất dịch vụ cho người dân tại dự án Khu đất giãn dân, dịch vụ, TĐC, và đấu giá QSDĐ khu đồng Cửa Đình thôn Đạm Xuyên, xã Tiền Châu, TX Phúc Yên, T Vĩnh Phúc (15/09/2021)

Nội dung:

Phúc đáp: Kính gửi Công dân,  Ban Quản trị đường dây nóng đã nhận được câu hỏi của Quý Công dân và xin phúc đáp theo văn bản đính kèm. Trân trọng./.

Tiêm 2 mũi vaccine có được qua chốt kiểm soát ko cần giấy test ? (30/09/2021)

Nội dung:Theo hướng dẫn mới của bộ y tế thì người tiêm 2 mũi vaccine ko cần xét nghiệm,Tôi đã tiêm mũi 2 được 24 ngày, vậy tôi có được qua chốt kiểm soát dịch mà không cần giấy xét nghiệm covid ko? 

Phúc đáp: Kính gửi Công dân,  Ban quản trị Hệ thống đường dây nóng đã nhận được câu hỏi của Công dân và xin phúc đáp như sau: Hiện tại chưa có hướng dẫn của bộ Y tế về việc người tiêm đủ 2 mũi vắc xin ngừa ...

Công ty Cổ phần dịch vụ bảo vệ Jeonsa vi phạm luật lao động (22/09/2021)

Nội dung:Kính gửi  Sở lao động thương binh và xã hộiTôi là Bùi Doãn KỳTôi là nhân viên bảo vệ của  Công ty Cổ phần dịch vụ bảo vệ Jeonsatừ ngày 21/08/2021 đến 10/09/2021 Công ty Cổ phần dịch vụ bảo vệ Jeonsa c...

Phúc đáp: Sở Lao động-TB&XH có trả lời bạn như sau:1. Về làm thêm giờ: - Số giờ làm thêm được quy định tại Điểm b,c Khoản 2, 3 Điều 107 Bộ luật Lao động:2. Người sử dụng lao động được sử dụng người lao động ...

1234...SauCuối »Tổng số phản ánh, kiến nghị được phúc đáp: 452